พ่อท่านเอ็น วัดเขาราหู...พระผู้ทรงศีลบริสุทธิ์ ศิษย์สายตรง "หลวงพ่อพัว วัดบางเดือน"
เมษายน 21, 2014, 04:00:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดมอญ(ตะกรุดปราบเมีย)  (อ่าน 6476 ครั้ง)
numboyy
สมาชิกสมบูรณ์แบบ
Full Member

« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 03:36:04 PM »

เห็นท่านสมาชิกในเวปถาม ๆ เครื่องรางด้านมหาเสน่ห์ วันนี้ว่าง ๆ เลยไปเอากล้องมาถ่ายรูปตะกรุดมอญ สายอาจารย์ประคอง รุ่นเจริญผู้เชียวชาญวิชาเข็มทอง และที่มีชื่อไม่แพ้เข็มทองคือ ตะกรุดมอญ ครับ

ท่านอาจารย์ประคองตั้งชื่อว่า “ตะกรุดปราบเมีย” ทดลองลงให้เหล่าศิษย์ลองใช้ปรากฏว่าบ้านไหนเมียดุเอาไปใช้ เป็นได้เรื่องคือเมียรักแถมอยู่ในโอวาทดีก็เลยตั้งชื่อกันในหมู่ลูกศิษย์ว่า "ตะกรุดปราบเมีย" ทั้งที่จริงชื่อนี้ไม่มีหรอก เดิมท่านเรียกว่า "ตะกรุดมอญ" เท่านั้น ซึ่งตะกรุดนี้มีความพิสดารคือเคลื่อนที่ได้อย่างกับมีชีวิตแบบไหลไปมาตามสายตะกรุดที่คาดมีลูกศิษย์ท่านอาจารย์ประคองหลายคนมีประสบการณ์จนฮือฮากัน

ตระกรุดมอญของอาจารย์ประคอง การใช้ตะกรุดแบบนี้นิยมใช่สายร้อยสีแดง (ไม่ถักหุ้มตะกรุด) คาดตะกรุดระดับเอวให้ตะกรุดถูกตัว ไม่จำเป็นต้องถอดออก ใส่ติดตัวไว้ตลอด ดีทางเสน่ห์ ตะกรุดแบบนี้เองที่เรียกว่า "ตะกรุดปราบเมีย" หรือ "ตะกรุดหมุน" เคยได้ฟังจากหลายท่านว่า ตะกรุดของท่านอาจารย์ประคอง เวลาขึ้น ตะกรุดจะหมุนเองได้ (หมุนรอบเชือก ไม่ได้หมุนรอบเอว)

ตะกรุดเสน่ห์มอญ- เป็นเรื่องมหานิยมดีทางเสน่ห์ท่านอ.ประคองเรียนมาจาก ปู่วร ฆารวาสผู้เชี่ยวชาญคาถาอาคมของมอญแถบพระประแดงครับ อ.ประคองท่านทำตะกรุดนี้มากที่สุดและก็มีคนต้องการมากที่สุดด้วย

การใช้ตะกรุด หรือเครื่องรางของท่านอ.ประคอง ท่านบอกเสมอว่า จิตใจสำคัญ โดยท่านให้ถือ คาถา พุทโธ ให้คนที่มีวัตถุมงคลของท่านถือเป็นกรรมฐาน พุธโธ ก่อนใช้หลังใช้ ระหว่างใช้ ภาวนาประจำ เป็นบุญกุศลค้ำจุนตัว หลักง่าย นึกถึง พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ อาจารย์ประคอง และครูบาอาจารย์ของท่าน มีหลวงปู่พิมพ์มาลัย และ ปู่วร เป็นต้น แล้วภาวนา พุทโธ

ดอกแรกเป็นยุคต้น ๆ ครับ ส่วนดอกที่เป็ฯกะไหล่ทองเป็นยุคปัจจุบันครับ และยังมีแบบจารมือด้วยนะครับ จะจารทั้งด้านนอกและด้านในครับ แต่ผมยังไม่เคยมีครับ ถ้าได้มาแล้วจะมาโพสให้ชมครับ

แก้ไขภาพโดย...เจ้าบ้าน

* IMG_0038.jpg (35.88 KB, 500x154 - ดู 2471 ครั้ง.)

* index.jpg (122.18 KB, 500x398 - ดู 2991 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2009, 07:18:54 AM โดย BigMan » บันทึกการเข้า
FatMan
Admin
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 07:21:27 AM »

แจ๋วเลยครับ คุณหนุ่ม ขอบคุณที่นำของดีมาแนะนำกันครับ เยี่ยม

เพื่อนผมเคยฝังเข็มทองกับ อาจารย์ประคอง สมัยที่ท่านยังบวชอยู่ที่ วัดอินทาราม (ตลาดพลู) ครับ...ฝังเสร็จกลับมาเดินมาหาพวกผมนี่ยังกับ กอริลล่าเลยครับ (เพราะเจ็บมาก)  อ่วม

แต่สิ่งนึงที่เห็นได้ชัดเลยคือ "เข็มวิ่งได้" ครับ...เรียกตรงไหน ขึ้นตรงนั้นเลยครับ เยี่ยม

"แม้นน้อยนิดด้วยปัจจัย แต่ยิ่งใหญ่ด้วยอานิสงค์ ถ้าจิตจำนงค์และเจตนาบริสุทธิ์"
chatchai947
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 07:51:45 AM »

ว่าจะเช่าเหมาไปซะหน่อย แต่เสียดายยังไม่มีเมีย
เลยไม่รู้จะเช่าไปทำ(ปราบ)อะไร ฮ่า ฮ่า
ข้าวก้นบาตร
สะพายย่าม ตามหลังพระ
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:14:19 AM »

เยี่ยม
เด็กฝั่งธนฯ
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:26:52 AM »

อยากได้จัง  ต้องการใช้ โดนแน่

ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง สา   นุส มะ วะ เท ถา สัต ถิ ระ   สา มะ ทัม สะ ริ ปุ โร ตะ   นุต อะ ทู วิ กะ โล โต คะ   สุ โน ปัน สัม ณะ ระ จะ ชา   วิช โธ พุท สัม มา สัม หัง ระ   อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ ฯ

title003
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:03:45 AM »

เดี๋ยวเจอเมียใช้ของมาแก้จะยุ่ง  เคยเจอ สากกะเบื่อปราบผัว ถ้าโทษหนัก อาจจะเจอสากกะเบือหิน เหล็ก ไฟ  555
เด็กฝั่งธนฯ
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:30:02 AM »

เดี๋ยวเจอเมียใช้ของมาแก้จะยุ่ง  เคยเจอ สากกะเบื่อปราบผัว ถ้าโทษหนัก อาจจะเจอสากกะเบือหิน เหล็ก ไฟ  555

หิน เหล็ก ไฟ   เจ้าของเพลง ไป ไป ไปลงนรกซะเถิดที่รัก ฉันจะลงโทษเธอ ใช่ไหมเฮีย กลัว

ติ วา คะ ภะ โธ พุท นัง สา   นุส มะ วะ เท ถา สัต ถิ ระ   สา มะ ทัม สะ ริ ปุ โร ตะ   นุต อะ ทู วิ กะ โล โต คะ   สุ โน ปัน สัม ณะ ระ จะ ชา   วิช โธ พุท สัม มา สัม หัง ระ   อะ วา คะ ภะ โส ปิ ติ อิ ฯ

vespa1985
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:31:30 AM »

สวยครับ  กำเสี่ย
numboyy
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:43:16 AM »

ลืมแจ้งครับ สมาชิกท่านใดสนใจ อยากได้แวะไปที่กุฏิหลวงพ่อหนุ่ม วัดบางแวก ซอยจรัญ13 ครับ มีให้ทำบุญดอกละ 100 บาทครับ  เพราะผมก็เพิ่งไปเอามาเหมือนกัน 555  กำเสี่ย
อำพล
เด็กวัด...รวยน้ำใจ
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:56:55 AM »

ปราบได้แน่นะ ขอลองสักดอก ....เมียอะไรยิ่งแก่ยิ่ง ดุเอา ดุเอา จะบ้าตาย ...ขนาดลองหาใหม่ ที่ไม่แก่ ยังดุแล้ว อยากจะบวช ให้รู้ แล้วรุ้รอด แต่ก็ .....

สอบถามข้อมูลต่าง ๆ ผ่านทางเมล์ด้านล่างได้โดยตรงครับ

aumpon1@yahoo.co.th
เบอร์ติดต่อ 085-8822603, 080-6967979
title003
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 04:23:23 PM »

อย่างพี่เย ผมว่าไม่ต้องใช้แล้วครับ  เห็นยิงปืนโชว์ต้องหลายกระบอก

มิน่าถึงชอบสะสมเด็กๆ  เย้
อำพล
เด็กวัด...รวยน้ำใจ
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 07:23:56 PM »

เฮีย ในบ้าน มีมหาอุด ยิงไม่ออกครับ...ยิงได้แต่นอกบ้าน...เห็นน้านอ บอกว่ามีตระกรุด มหาอุดที่บ้าน ....ไม่คิดอยากจะยิง...... ส่วนมาก จะไปหาเป้า แถวพระรามเก้าโน้นเห็นว่า...ยิงออกทุกนัดอิดฉานะ

สอบถามข้อมูลต่าง ๆ ผ่านทางเมล์ด้านล่างได้โดยตรงครับ

aumpon1@yahoo.co.th
เบอร์ติดต่อ 085-8822603, 080-6967979
pnwcys
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:27:45 PM »

ขอบคุณข้อมูลครับ

อยากทราบว่าตะกรุดหล่อนี่ดอกละ100หรือครับ (อยากทราบแหวนมอญ,สีผึ้งว่ามีให้บูชาหรือเปล่าครับ)

ขอบคุณครับ
Rambo
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 09:55:44 PM »

อยากมีไว้สักดอกจังเลยครับ เก็บไว้เผื่ออนาคต   สูบซิก้า
numboyy
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 10:53:08 PM »

ราคาตะกรุดบูชาที่กุฏิหลวงพ่อหนุ่ม ดอกละ 100 บาทครับ ส่วนแหวนกะสีผึ้งไม่ได้ถามราคาทำบุญครับ
FatMan
Admin
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 08:09:18 AM »

ปราบได้แน่นะ ขอลองสักดอก ....เมียอะไรยิ่งแก่ยิ่ง ดุเอา ดุเอา จะบ้าตาย ...ขนาดลองหาใหม่ ที่ไม่แก่ ยังดุแล้ว อยากจะบวช ให้รู้ แล้วรุ้รอด แต่ก็ .....

อย่างพี่เย ผมว่าไม่ต้องใช้แล้วครับ  เห็นยิงปืนโชว์ต้องหลายกระบอก

มิน่าถึงชอบสะสมเด็กๆ  เย้

เฮีย ในบ้าน มีมหาอุด ยิงไม่ออกครับ...ยิงได้แต่นอกบ้าน...เห็นน้านอ บอกว่ามีตระกรุด มหาอุดที่บ้าน ....ไม่คิดอยากจะยิง...... ส่วนมาก จะไปหาเป้า แถวพระรามเก้าโน้นเห็นว่า...ยิงออกทุกนัดอิดฉานะ

ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่าเสือ พบ สิงห์ ครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"แม้นน้อยนิดด้วยปัจจัย แต่ยิ่งใหญ่ด้วยอานิสงค์ ถ้าจิตจำนงค์และเจตนาบริสุทธิ์"
pnwcys
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2009, 08:24:54 PM »

เข็มทอง ภาวนา พุทโธ

เครื่องรางตะกรุด,ปลัดฯ ภาวนา อะระหัง

รอบัวบังใบหลังจูงนางเพ้นสีรุ่นแรกของพระอาจารย์หนุ่มท่านอยู่ครับ

ไว้ได้มาแล้วจะนำมาอวดโฉมให้ชมกันนะครับ เยี่ยม
vespa1985
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2009, 02:48:40 PM »

เข็มทอง ภาวนา พุทโธ

เครื่องรางตะกรุด,ปลัดฯ ภาวนา อะระหัง

รอบัวบังใบหลังจูงนางเพ้นสีรุ่นแรกของพระอาจารย์หนุ่มท่านอยู่ครับ

ไว้ได้มาแล้วจะนำมาอวดโฉมให้ชมกันนะครับ เยี่ยม

แล้วจะรอชมแล้วกันนะครับ...  แจ๋ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์